Home

ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนที่ได้เป็นตัวแทนกลุ่มสถานศึกษาที่ 4การแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ปีการศึกษา 2556

DSC07891

 

กลุ่มสาระการงานอาชีพและเทคโนโลยี

DSC07918

การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์

เด็กชายอภิสิทธิ์    สนสุนันท์ ป.5
เด็กหญิงพรชนก   แก้วพรหม ป.5
ลำดับที่ 1

 

การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์(E-book)

เด็กหญิงพิชญาพร    ไชยพิษ ป.5
เด็กหญิงอรอุมา    ศรีหริ่ง ป.5
ลำดับที่ 1

 

การแข่งขันการสร้าง Webage ประเภท Text Editor

เด็กชายภัทร์ธีระ    เหลาสุภาพ ป.6
เด็กชายศิวกร    คำพันธ์ ป.6
ลำดับที่ 1

 

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น

ด.ช.สหรัตน์  ปัตลา  ป. 4/2
ด.ช.วชิรกร    กลัดกันแสง ป. 4/3
ด.ช.ธราดล    ศรีขันซ้าย ป. 4/3
ลำดับที่ 1

DSC07914


การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว(ประเภทข้าว)และอาหารหวาน(ขนมไทย)

ด.ญ.สาธิดา    ลิ้มวัฒนาพิบูลย์ ป. 4/2
ด.ช.ลาภิศ    ลิ้มวัฒนาพิบูลย์ ป. 4/2
ด.ช.อัครวัฒน์    พิมพ์สวัสดิ์ ป. 4/1
(เป็นตัวแทนกลุ่ม)

DSC07913

 

กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

 

 มารยาทไทย

เด็กชายพงษ์พิพัฒน์   ใจศิริ        
เด็กหญิงจรีภรณ์  สมพมิตร
ลำดับที่ 1

 

กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย

DSC07919

 

ท่องอาขยานทำนองเสนาะ

เด็กชายอรรถโกวิท   วิเศษไชย
ลำดับที่ 1

 

กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ

DSC07915

 

Impromptu  speech ป.4-6

เด็กหญิงอภิสมัย  แสงบุตร
ลำดับที่ 1

 

Spelling Bee ป. 1-3

เด็กชายกฤต  สิงหศิริ
ลำดับที่ 1

 

ASEAN  QUIZ ป. 4-6

เด็กชายธีรทัศน์   บุษมงคล
เด็กชายสายสิญจน์  เภกะสุต
ลำดับที่ 1

 

กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปศึกษา

วาดภาพระบายสี ป. 4-6

เด็กหญิงธัญญภรณ์  คนขยัน
ลำดับที่ 1

 

ประติมากรรม ป. 1-3

เด็กหญิงโยษิตา  ไชยเลิศ       
เด็กหญิงปลายฟ้า  นามวงศ์        
เด็กหญิงวรรษชล  สิงห์บุตร
ลำดับที่ 1

 

ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป. 4-6

เด็กชายกฤษณพงศ์  แก้วพัด
ลำดับที่ 1

 

ขับร้องเพลงไทยสากลหญิง ป. 4-6

เด็กหญิงณัชชา  ศรีหาญ
ลำดับที่ 1

 

ดนตรีวงอังกะลุง ป. 4-6

 เด็กหญิงพิชญาพร  เวียงสิมา

เด็กหญิงกุลธิดา ไทยแท้
เด็กหญิงกมลทิพย์  พันพิพิธ
เด็กหญิงกัญญาทิพย์ โอษคลัง
เด็กหญิงภูษณิศา สุกใส
เด็กหญิงปิยะธิดา  ไชยวงค์
เด็กหญิงพริมา ศรีดารา
เด็กหญิงอามิตา  หนวดคำ        
เด็กหญิงเขมจิรา  ภาวะการค้าดี
เด็กหญิงสุญาดา  พรมมี
เด็กหญิงปิยะกานต์ บุญเจริญ
เด็กหญิงพิจิตรา  อุ่นทะโคตร
เด็กหญิงเพลงพิณ  ทับทิมศรี
เด็กหญิงพรพิชญ์   หวะสุวรรณ
เด็กหญิงกมลชนก  ชมภูวิเศษ
เด็กหญิงแพรวา  เชื่อพันธุ์
เด็กหญิงกัญญารัตน์ จันทมาลี
เด็กหญิงปาลิตา  ตาลพันธุ์
ด็กหญิงปิญกานต์ เลิศสงคราม
เด็กหญิงจิรัชญา  พลหาญ
(สำรอง)
เด็กหญิงกันยากร  ศรีหลิ่ง
เด็กหญิงปริญลดา  ศรีจวง
เด็กหญิงกชกร  กลางประพันธ์
เด็กหญิงเพลงไพร  ทับทิมศรี
เด็กหญิงสุดารัตน์  ห้องแซง

 

DSC07917

การแสดงทางวิทยาศาสตร์

เด็กหญิงหทัยรัตน์  นิลโคตร
เด็กชายนวัฒพงษ์  คุ้มทรัพย์
เด็กชายปุณณารมย์  เพริดพราว
เด็กหญิงภัทรวดี  แสนสุข
เด็กหญิงปทิตตา  ศรียอด

scroll back to top

บทเรียนออนไลน์

หนังสืออิเล็กทรอนิกส์

ระบบสมาชิก



สถิติผู้เข้าชมเว็บไซต์

mod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_counter
mod_vvisit_counterวันนี้5630
mod_vvisit_counterเมื่อวานนี้24842
mod_vvisit_counterสัปดาห์นี้153480
mod_vvisit_counterสัปดาห์ที่แล้ว178010
mod_vvisit_counterเดือนนี้449140
mod_vvisit_counterเดือนที่แล้ว671961
mod_vvisit_counterทั้งหมด11904361

ลิงค์ที่เกี่ยวข้อง